Tiền bạc Bảng tính
Tên: ____________________Ngày: ____________
Hướng dẫn: Đếm tiền xu và hóa đơn, thực hiện tiền lẻ và giải các bài toán về tiền bạc.
20 vấn đề
- $12.1 + $6.3 = ______
- Một hộp nước trái cây có giá $5. 5 hộp nước trái cây giá bao nhiêu?
- Một nhãn dán có giá $8. 8 nhãn dán giá bao nhiêu?
- Một cục tẩy có giá $2. 6 cục tẩy giá bao nhiêu?
- $9.5 + $15.7 = ______
- $12.9 + $19.3 = ______
- Một cục tẩy có giá $12. 5 cục tẩy giá bao nhiêu?
- $20.6 + $1.4 = ______
- Một bút chì có giá $15. 4 bút chì giá bao nhiêu?
- $20.3 + $4.5 = ______
- Một nhãn dán có giá $10. 6 nhãn dán giá bao nhiêu?
- $7.1 + $10 = ______
- Một nhãn dán có giá $2. 7 nhãn dán giá bao nhiêu?
- $20.6 + $17.1 = ______
- Một cục tẩy có giá $5. 3 cục tẩy giá bao nhiêu?
- $17.3 + $18.8 = ______
- Một cục tẩy có giá $7. 8 cục tẩy giá bao nhiêu?
- $18.4 + $10.8 = ______
- $3.4 + $7.9 = ______
- Một sổ tay có giá $15. 9 sổ tay giá bao nhiêu?