Tiền bạc Bảng tính
Tên: ____________________Ngày: ____________
Hướng dẫn: Đếm tiền xu và hóa đơn, thực hiện tiền lẻ và giải các bài toán về tiền bạc.
20 vấn đề
- Một bánh quy có giá $5. 9 bánh quy giá bao nhiêu?
- $9.2 + $1.4 = ______
- $16.6 + $6.4 = ______
- Một nhãn dán có giá $14. 5 nhãn dán giá bao nhiêu?
- Một cục tẩy có giá $15. 3 cục tẩy giá bao nhiêu?
- Một bánh quy có giá $13. 6 bánh quy giá bao nhiêu?
- Một bút chì có giá $6. 7 bút chì giá bao nhiêu?
- Một cục tẩy có giá $5. 5 cục tẩy giá bao nhiêu?
- Một bánh quy có giá $4. 8 bánh quy giá bao nhiêu?
- Một bút chì có giá $5. 8 bút chì giá bao nhiêu?
- $19.5 + $6.3 = ______
- Một bút chì có giá $10. 7 bút chì giá bao nhiêu?
- $2.3 + $15.6 = ______
- Một bút chì có giá $11. 2 bút chì giá bao nhiêu?
- Một bánh quy có giá $2. 7 bánh quy giá bao nhiêu?
- $9.2 + $4.4 = ______
- Một sổ tay có giá $13. 9 sổ tay giá bao nhiêu?
- $2.2 + $2.5 = ______
- $20.5 + $8.8 = ______
- Một hộp nước trái cây có giá $6. 5 hộp nước trái cây giá bao nhiêu?