Tiền bạc Bảng tính

Được đề xuất cho Lớp 1 — lớp 4

Bảng tính mới

Tiền bạc Bảng tính

Tên: ____________________Ngày: ____________

Hướng dẫn: Đếm tiền xu và hóa đơn, thực hiện tiền lẻ và giải các bài toán về tiền bạc.

20 vấn đề

  1. Một hộp nước trái cây có giá $8. 3 hộp nước trái cây giá bao nhiêu?
  2. $10.4 + $5.9 = ______
  3. $1.4 + $10.8 = ______
  4. $5.3 + $9.4 = ______
  5. Một bánh quy có giá $9. 7 bánh quy giá bao nhiêu?
  6. $7.8 + $14.2 = ______
  7. Một nhãn dán có giá $14. 8 nhãn dán giá bao nhiêu?
  8. Một bánh quy có giá $3. 7 bánh quy giá bao nhiêu?
  9. $14.7 + $12 = ______
  10. Một bánh quy có giá $11. 6 bánh quy giá bao nhiêu?
  11. $9.8 + $11.2 = ______
  12. Một bút chì có giá $3. 3 bút chì giá bao nhiêu?
  13. Một nhãn dán có giá $6. 4 nhãn dán giá bao nhiêu?
  14. $11.2 + $14.4 = ______
  15. Một bút chì có giá $4. 3 bút chì giá bao nhiêu?
  16. $3.8 + $14.6 = ______
  17. Một nhãn dán có giá $5. 9 nhãn dán giá bao nhiêu?
  18. Một nhãn dán có giá $7. 9 nhãn dán giá bao nhiêu?
  19. $13.5 + $17.7 = ______
  20. Một cục tẩy có giá $3. 6 cục tẩy giá bao nhiêu?
Tiền bạc Bảng tính — Có thể in miễn phí kèm đáp án | bánh quếToán học