Tiền bạc Bảng tính
Tên: ____________________Ngày: ____________
Hướng dẫn: Đếm tiền xu và hóa đơn, thực hiện tiền lẻ và giải các bài toán về tiền bạc.
20 vấn đề
- Một nhãn dán có giá $9. 7 nhãn dán giá bao nhiêu?
- $1.5 + $7.2 = ______
- $7 + $6.8 = ______
- Một nhãn dán có giá $7. 2 nhãn dán giá bao nhiêu?
- Một bút chì có giá $7. 2 bút chì giá bao nhiêu?
- $8.2 + $18.1 = ______
- Một nhãn dán có giá $4. 9 nhãn dán giá bao nhiêu?
- Một hộp nước trái cây có giá $8. 5 hộp nước trái cây giá bao nhiêu?
- Một cục tẩy có giá $3. 8 cục tẩy giá bao nhiêu?
- $9.2 + $19 = ______
- Một bút chì có giá $13. 4 bút chì giá bao nhiêu?
- $15.9 + $10.5 = ______
- $16.5 + $8 = ______
- $17.2 + $5.9 = ______
- Một bánh quy có giá $7. 2 bánh quy giá bao nhiêu?
- $11.9 + $12.4 = ______
- Một bút chì có giá $13. 6 bút chì giá bao nhiêu?
- Một bánh quy có giá $7. 8 bánh quy giá bao nhiêu?
- $16.4 + $14.2 = ______
- $9.2 + $15.5 = ______