Tiền bạc Bảng tính
Tên: ____________________Ngày: ____________
Hướng dẫn: Đếm tiền xu và hóa đơn, thực hiện tiền lẻ và giải các bài toán về tiền bạc.
20 vấn đề
- Một bút chì có giá $6. 9 bút chì giá bao nhiêu?
- Một bánh quy có giá $2. 3 bánh quy giá bao nhiêu?
- $7.1 + $19.3 = ______
- $9.4 + $16 = ______
- Một bút chì có giá $7. 9 bút chì giá bao nhiêu?
- Một nhãn dán có giá $10. 4 nhãn dán giá bao nhiêu?
- $18.7 + $17.2 = ______
- Một bánh quy có giá $6. 4 bánh quy giá bao nhiêu?
- Một bánh quy có giá $3. 4 bánh quy giá bao nhiêu?
- Một bút chì có giá $15. 3 bút chì giá bao nhiêu?
- $5.4 + $15.5 = ______
- Một bút chì có giá $14. 2 bút chì giá bao nhiêu?
- $15.5 + $10.7 = ______
- $3.4 + $14.6 = ______
- $4.2 + $20.1 = ______
- Một nhãn dán có giá $14. 5 nhãn dán giá bao nhiêu?
- $7.7 + $5.9 = ______
- $6.9 + $16.4 = ______
- $3.3 + $18 = ______
- $18.2 + $16.7 = ______