Tiền bạc Bảng tính

Được đề xuất cho Lớp 1 — lớp 4

Bảng tính mới

Tiền bạc Bảng tính

Tên: ____________________Ngày: ____________

Hướng dẫn: Đếm tiền xu và hóa đơn, thực hiện tiền lẻ và giải các bài toán về tiền bạc.

20 vấn đề

  1. $6.6 + $20.3 = ______
  2. Một nhãn dán có giá $5. 9 nhãn dán giá bao nhiêu?
  3. $2.4 + $9.2 = ______
  4. $16.1 + $2.2 = ______
  5. Một nhãn dán có giá $2. 4 nhãn dán giá bao nhiêu?
  6. Một hộp nước trái cây có giá $15. 4 hộp nước trái cây giá bao nhiêu?
  7. $18 + $13.9 = ______
  8. Một bánh quy có giá $11. 6 bánh quy giá bao nhiêu?
  9. Một bút chì có giá $15. 2 bút chì giá bao nhiêu?
  10. $19.5 + $6 = ______
  11. Một cục tẩy có giá $9. 2 cục tẩy giá bao nhiêu?
  12. $18.4 + $11.3 = ______
  13. $7.5 + $3.5 = ______
  14. Một sổ tay có giá $4. 8 sổ tay giá bao nhiêu?
  15. Một bút chì có giá $5. 5 bút chì giá bao nhiêu?
  16. Một cục tẩy có giá $6. 7 cục tẩy giá bao nhiêu?
  17. $19.7 + $2.3 = ______
  18. Một nhãn dán có giá $15. 6 nhãn dán giá bao nhiêu?
  19. $13.9 + $2.2 = ______
  20. $9.4 + $11.3 = ______
Tiền bạc Bảng tính — Có thể in miễn phí kèm đáp án | bánh quếToán học