Tiền bạc Bảng tính

Được đề xuất cho Lớp 1 — lớp 4

Bảng tính mới

Tiền bạc Bảng tính

Tên: ____________________Ngày: ____________

Hướng dẫn: Đếm tiền xu và hóa đơn, thực hiện tiền lẻ và giải các bài toán về tiền bạc.

20 vấn đề

  1. $16.6 + $2.6 = ______
  2. Một nhãn dán có giá $6. 3 nhãn dán giá bao nhiêu?
  3. $7.3 + $10.2 = ______
  4. Một cục tẩy có giá $3. 3 cục tẩy giá bao nhiêu?
  5. Một nhãn dán có giá $14. 9 nhãn dán giá bao nhiêu?
  6. Một sổ tay có giá $10. 6 sổ tay giá bao nhiêu?
  7. $14.6 + $20.5 = ______
  8. Một nhãn dán có giá $5. 3 nhãn dán giá bao nhiêu?
  9. $14 + $7.5 = ______
  10. Một cục tẩy có giá $6. 7 cục tẩy giá bao nhiêu?
  11. Một cục tẩy có giá $15. 9 cục tẩy giá bao nhiêu?
  12. Một hộp nước trái cây có giá $11. 4 hộp nước trái cây giá bao nhiêu?
  13. Một bánh quy có giá $7. 8 bánh quy giá bao nhiêu?
  14. $2.1 + $5.1 = ______
  15. $14.7 + $6.9 = ______
  16. Một bút chì có giá $10. 3 bút chì giá bao nhiêu?
  17. Một bánh quy có giá $6. 6 bánh quy giá bao nhiêu?
  18. Một cục tẩy có giá $7. 9 cục tẩy giá bao nhiêu?
  19. Một hộp nước trái cây có giá $12. 8 hộp nước trái cây giá bao nhiêu?
  20. Một hộp nước trái cây có giá $3. 4 hộp nước trái cây giá bao nhiêu?
Tiền bạc Bảng tính — Có thể in miễn phí kèm đáp án | bánh quếToán học