Tiền bạc Bảng tính

Được đề xuất cho Lớp 1 — lớp 4

Bảng tính mới

Tiền bạc Bảng tính

Tên: ____________________Ngày: ____________

Hướng dẫn: Đếm tiền xu và hóa đơn, thực hiện tiền lẻ và giải các bài toán về tiền bạc.

20 vấn đề

  1. $11.3 + $3.2 = ______
  2. Một hộp nước trái cây có giá $2. 6 hộp nước trái cây giá bao nhiêu?
  3. Một nhãn dán có giá $10. 7 nhãn dán giá bao nhiêu?
  4. Một hộp nước trái cây có giá $11. 3 hộp nước trái cây giá bao nhiêu?
  5. Một bánh quy có giá $10. 3 bánh quy giá bao nhiêu?
  6. Một cục tẩy có giá $7. 4 cục tẩy giá bao nhiêu?
  7. Một hộp nước trái cây có giá $2. 9 hộp nước trái cây giá bao nhiêu?
  8. Một hộp nước trái cây có giá $14. 9 hộp nước trái cây giá bao nhiêu?
  9. Một bánh quy có giá $13. 5 bánh quy giá bao nhiêu?
  10. Một hộp nước trái cây có giá $12. 8 hộp nước trái cây giá bao nhiêu?
  11. $18.1 + $3.4 = ______
  12. Một nhãn dán có giá $9. 9 nhãn dán giá bao nhiêu?
  13. Một nhãn dán có giá $5. 3 nhãn dán giá bao nhiêu?
  14. $16.6 + $17.5 = ______
  15. Một hộp nước trái cây có giá $15. 8 hộp nước trái cây giá bao nhiêu?
  16. Một cục tẩy có giá $10. 9 cục tẩy giá bao nhiêu?
  17. Một bút chì có giá $14. 4 bút chì giá bao nhiêu?
  18. Một hộp nước trái cây có giá $14. 5 hộp nước trái cây giá bao nhiêu?
  19. $11.3 + $6.6 = ______
  20. $18.7 + $14.5 = ______
Tiền bạc Bảng tính — Có thể in miễn phí kèm đáp án | bánh quếToán học