Tiền bạc Bảng tính

Được đề xuất cho Lớp 1 — lớp 4

Bảng tính mới

Tiền bạc Bảng tính

Tên: ____________________Ngày: ____________

Hướng dẫn: Đếm tiền xu và hóa đơn, thực hiện tiền lẻ và giải các bài toán về tiền bạc.

20 vấn đề

  1. Một nhãn dán có giá $11. 9 nhãn dán giá bao nhiêu?
  2. $19.5 + $1.6 = ______
  3. Một bánh quy có giá $3. 9 bánh quy giá bao nhiêu?
  4. Một bút chì có giá $8. 7 bút chì giá bao nhiêu?
  5. $3.7 + $16.7 = ______
  6. Một nhãn dán có giá $11. 4 nhãn dán giá bao nhiêu?
  7. $13.8 + $5.4 = ______
  8. $1.7 + $17.2 = ______
  9. $7 + $15.6 = ______
  10. Một cục tẩy có giá $8. 2 cục tẩy giá bao nhiêu?
  11. Một nhãn dán có giá $10. 7 nhãn dán giá bao nhiêu?
  12. $18.9 + $4.2 = ______
  13. $10.1 + $6.4 = ______
  14. Một cục tẩy có giá $2. 8 cục tẩy giá bao nhiêu?
  15. Một hộp nước trái cây có giá $10. 7 hộp nước trái cây giá bao nhiêu?
  16. Một cục tẩy có giá $12. 2 cục tẩy giá bao nhiêu?
  17. $17.7 + $1.8 = ______
  18. $2.3 + $18.6 = ______
  19. Một cục tẩy có giá $2. 3 cục tẩy giá bao nhiêu?
  20. $19.4 + $20.7 = ______
Tiền bạc Bảng tính — Có thể in miễn phí kèm đáp án | bánh quếToán học