Tiền bạc Bảng tính
Tên: ____________________Ngày: ____________
Hướng dẫn: Đếm tiền xu và hóa đơn, thực hiện tiền lẻ và giải các bài toán về tiền bạc.
20 vấn đề
- $18 + $10.2 = ______
- $11.6 + $17.4 = ______
- Một bánh quy có giá $3. 2 bánh quy giá bao nhiêu?
- Một bút chì có giá $15. 3 bút chì giá bao nhiêu?
- Một cục tẩy có giá $10. 8 cục tẩy giá bao nhiêu?
- $8.7 + $10.4 = ______
- $20.9 + $9 = ______
- $7.8 + $19.1 = ______
- Một cục tẩy có giá $14. 3 cục tẩy giá bao nhiêu?
- Một nhãn dán có giá $6. 8 nhãn dán giá bao nhiêu?
- $5.8 + $5.3 = ______
- $15.8 + $19.5 = ______
- Một hộp nước trái cây có giá $9. 7 hộp nước trái cây giá bao nhiêu?
- Một bút chì có giá $12. 6 bút chì giá bao nhiêu?
- $4.6 + $8.9 = ______
- $12.6 + $14.7 = ______
- Một sổ tay có giá $11. 3 sổ tay giá bao nhiêu?
- Một bút chì có giá $15. 8 bút chì giá bao nhiêu?
- $16.4 + $7.7 = ______
- $4.4 + $3 = ______