Tiền bạc Bảng tính

Được đề xuất cho Lớp 1 — lớp 4

Bảng tính mới

Tiền bạc Bảng tính

Tên: ____________________Ngày: ____________

Hướng dẫn: Đếm tiền xu và hóa đơn, thực hiện tiền lẻ và giải các bài toán về tiền bạc.

20 vấn đề

  1. $4.9 + $3.5 = ______
  2. Một hộp nước trái cây có giá $9. 8 hộp nước trái cây giá bao nhiêu?
  3. Một hộp nước trái cây có giá $12. 8 hộp nước trái cây giá bao nhiêu?
  4. Một bút chì có giá $6. 4 bút chì giá bao nhiêu?
  5. Một hộp nước trái cây có giá $7. 2 hộp nước trái cây giá bao nhiêu?
  6. Một nhãn dán có giá $12. 7 nhãn dán giá bao nhiêu?
  7. $7.5 + $11.2 = ______
  8. $3.7 + $19.2 = ______
  9. Một hộp nước trái cây có giá $7. 5 hộp nước trái cây giá bao nhiêu?
  10. Một nhãn dán có giá $15. 8 nhãn dán giá bao nhiêu?
  11. $17.3 + $2.4 = ______
  12. Một bút chì có giá $12. 5 bút chì giá bao nhiêu?
  13. $5.5 + $6.9 = ______
  14. Một bánh quy có giá $11. 8 bánh quy giá bao nhiêu?
  15. Một bút chì có giá $5. 5 bút chì giá bao nhiêu?
  16. Một cục tẩy có giá $3. 5 cục tẩy giá bao nhiêu?
  17. $12.3 + $12.3 = ______
  18. $8.8 + $3.2 = ______
  19. $13.2 + $5.2 = ______
  20. Một bánh quy có giá $2. 8 bánh quy giá bao nhiêu?
Tiền bạc Bảng tính — Có thể in miễn phí kèm đáp án | bánh quếToán học