Tiền bạc Bảng tính

Được đề xuất cho Lớp 1 — lớp 4

Bảng tính mới

Tiền bạc Bảng tính

Tên: ____________________Ngày: ____________

Hướng dẫn: Đếm tiền xu và hóa đơn, thực hiện tiền lẻ và giải các bài toán về tiền bạc.

20 vấn đề

  1. Một hộp nước trái cây có giá $9. 3 hộp nước trái cây giá bao nhiêu?
  2. $10.9 + $10.2 = ______
  3. Một bút chì có giá $12. 6 bút chì giá bao nhiêu?
  4. Một hộp nước trái cây có giá $14. 6 hộp nước trái cây giá bao nhiêu?
  5. $11.1 + $9.7 = ______
  6. $10 + $10.6 = ______
  7. Một hộp nước trái cây có giá $6. 6 hộp nước trái cây giá bao nhiêu?
  8. Một cục tẩy có giá $9. 9 cục tẩy giá bao nhiêu?
  9. Một nhãn dán có giá $15. 4 nhãn dán giá bao nhiêu?
  10. Một sổ tay có giá $7. 4 sổ tay giá bao nhiêu?
  11. $5.2 + $17.1 = ______
  12. $4.6 + $11.8 = ______
  13. $2.4 + $6.9 = ______
  14. Một bút chì có giá $13. 3 bút chì giá bao nhiêu?
  15. Một bánh quy có giá $8. 9 bánh quy giá bao nhiêu?
  16. $2.5 + $19.2 = ______
  17. Một nhãn dán có giá $9. 3 nhãn dán giá bao nhiêu?
  18. Một nhãn dán có giá $5. 9 nhãn dán giá bao nhiêu?
  19. Một bánh quy có giá $10. 8 bánh quy giá bao nhiêu?
  20. Một cục tẩy có giá $5. 3 cục tẩy giá bao nhiêu?
Tiền bạc Bảng tính — Có thể in miễn phí kèm đáp án | bánh quếToán học