Tiền bạc Bảng tính
Tên: ____________________Ngày: ____________
Hướng dẫn: Đếm tiền xu và hóa đơn, thực hiện tiền lẻ và giải các bài toán về tiền bạc.
20 vấn đề
- $20.6 + $14.2 = ______
- $9.4 + $6.7 = ______
- Một cục tẩy có giá $9. 4 cục tẩy giá bao nhiêu?
- $10.5 + $9 = ______
- Một sổ tay có giá $15. 9 sổ tay giá bao nhiêu?
- Một sổ tay có giá $14. 9 sổ tay giá bao nhiêu?
- Một bút chì có giá $4. 2 bút chì giá bao nhiêu?
- Một bánh quy có giá $13. 9 bánh quy giá bao nhiêu?
- Một sổ tay có giá $14. 6 sổ tay giá bao nhiêu?
- $4.7 + $9.9 = ______
- Một cục tẩy có giá $7. 3 cục tẩy giá bao nhiêu?
- $2.5 + $1.7 = ______
- Một sổ tay có giá $13. 9 sổ tay giá bao nhiêu?
- $4.4 + $20.4 = ______
- $2.4 + $13.2 = ______
- Một hộp nước trái cây có giá $4. 8 hộp nước trái cây giá bao nhiêu?
- $19.1 + $4.9 = ______
- Một bút chì có giá $4. 3 bút chì giá bao nhiêu?
- $10.9 + $12.4 = ______
- Một hộp nước trái cây có giá $14. 8 hộp nước trái cây giá bao nhiêu?