Tiền bạc Bảng tính
Tên: ____________________Ngày: ____________
Hướng dẫn: Đếm tiền xu và hóa đơn, thực hiện tiền lẻ và giải các bài toán về tiền bạc.
20 vấn đề
- $6 + $9 = ______
- Một nhãn dán có giá $7. 6 nhãn dán giá bao nhiêu?
- Một cục tẩy có giá $13. 4 cục tẩy giá bao nhiêu?
- Một nhãn dán có giá $5. 3 nhãn dán giá bao nhiêu?
- $18.7 + $7.1 = ______
- Một hộp nước trái cây có giá $7. 8 hộp nước trái cây giá bao nhiêu?
- $7.3 + $3.2 = ______
- $11 + $5.3 = ______
- Một bánh quy có giá $5. 7 bánh quy giá bao nhiêu?
- Một cục tẩy có giá $9. 3 cục tẩy giá bao nhiêu?
- $2.8 + $9.8 = ______
- $12.9 + $16 = ______
- $17.2 + $12.8 = ______
- Một cục tẩy có giá $9. 6 cục tẩy giá bao nhiêu?
- Một sổ tay có giá $14. 9 sổ tay giá bao nhiêu?
- Một bánh quy có giá $7. 8 bánh quy giá bao nhiêu?
- $6.1 + $5.8 = ______
- Một nhãn dán có giá $15. 8 nhãn dán giá bao nhiêu?
- Một hộp nước trái cây có giá $2. 4 hộp nước trái cây giá bao nhiêu?
- $10 + $19.2 = ______