Tiền bạc Bảng tính

Được đề xuất cho Lớp 1 — lớp 4

Bảng tính mới

Tiền bạc Bảng tính

Tên: ____________________Ngày: ____________

Hướng dẫn: Đếm tiền xu và hóa đơn, thực hiện tiền lẻ và giải các bài toán về tiền bạc.

20 vấn đề

  1. $14 + $11.4 = ______
  2. Một hộp nước trái cây có giá $14. 7 hộp nước trái cây giá bao nhiêu?
  3. Một bánh quy có giá $13. 3 bánh quy giá bao nhiêu?
  4. $2.3 + $4.5 = ______
  5. Một bút chì có giá $14. 5 bút chì giá bao nhiêu?
  6. $12.3 + $11.1 = ______
  7. $19.2 + $19.6 = ______
  8. Một bánh quy có giá $13. 9 bánh quy giá bao nhiêu?
  9. $14.5 + $18.6 = ______
  10. Một bút chì có giá $2. 4 bút chì giá bao nhiêu?
  11. Một cục tẩy có giá $10. 3 cục tẩy giá bao nhiêu?
  12. $17.9 + $15.5 = ______
  13. $17.6 + $9.3 = ______
  14. $2.1 + $5.8 = ______
  15. Một nhãn dán có giá $5. 5 nhãn dán giá bao nhiêu?
  16. Một nhãn dán có giá $10. 4 nhãn dán giá bao nhiêu?
  17. Một bánh quy có giá $9. 5 bánh quy giá bao nhiêu?
  18. Một bánh quy có giá $11. 8 bánh quy giá bao nhiêu?
  19. Một cục tẩy có giá $3. 2 cục tẩy giá bao nhiêu?
  20. $8.7 + $16.3 = ______
Tiền bạc Bảng tính — Có thể in miễn phí kèm đáp án | bánh quếToán học