Tiền bạc Bảng tính
Tên: ____________________Ngày: ____________
Hướng dẫn: Đếm tiền xu và hóa đơn, thực hiện tiền lẻ và giải các bài toán về tiền bạc.
20 vấn đề
- Một bánh quy có giá $6. 4 bánh quy giá bao nhiêu?
- Một cục tẩy có giá $10. 5 cục tẩy giá bao nhiêu?
- Một bút chì có giá $9. 6 bút chì giá bao nhiêu?
- Một cục tẩy có giá $15. 9 cục tẩy giá bao nhiêu?
- Một hộp nước trái cây có giá $15. 7 hộp nước trái cây giá bao nhiêu?
- Một hộp nước trái cây có giá $5. 3 hộp nước trái cây giá bao nhiêu?
- $16.6 + $10.9 = ______
- $14.4 + $3.3 = ______
- $14.8 + $5.7 = ______
- Một cục tẩy có giá $7. 2 cục tẩy giá bao nhiêu?
- Một bút chì có giá $15. 9 bút chì giá bao nhiêu?
- Một bánh quy có giá $9. 9 bánh quy giá bao nhiêu?
- Một bút chì có giá $13. 9 bút chì giá bao nhiêu?
- $16.4 + $5.9 = ______
- Một hộp nước trái cây có giá $5. 7 hộp nước trái cây giá bao nhiêu?
- Một bánh quy có giá $11. 8 bánh quy giá bao nhiêu?
- Một cục tẩy có giá $13. 9 cục tẩy giá bao nhiêu?
- Một cục tẩy có giá $8. 8 cục tẩy giá bao nhiêu?
- Một bút chì có giá $5. 5 bút chì giá bao nhiêu?
- $6.3 + $1.3 = ______