Tiền bạc Bảng tính
Tên: ____________________Ngày: ____________
Hướng dẫn: Đếm tiền xu và hóa đơn, thực hiện tiền lẻ và giải các bài toán về tiền bạc.
20 vấn đề
- $5.4 + $16.4 = ______
- $19.2 + $1.5 = ______
- $7.2 + $7.5 = ______
- $20.3 + $5.2 = ______
- $17.5 + $2.3 = ______
- Một cục tẩy có giá $12. 9 cục tẩy giá bao nhiêu?
- $1.8 + $4.9 = ______
- Một bút chì có giá $11. 8 bút chì giá bao nhiêu?
- $1.9 + $10.9 = ______
- $11.2 + $17.3 = ______
- Một hộp nước trái cây có giá $7. 2 hộp nước trái cây giá bao nhiêu?
- $7.1 + $10.5 = ______
- $12.3 + $11.3 = ______
- $3.7 + $14.5 = ______
- $6 + $9.8 = ______
- $9.3 + $2.6 = ______
- Một hộp nước trái cây có giá $2. 8 hộp nước trái cây giá bao nhiêu?
- Một bánh quy có giá $12. 9 bánh quy giá bao nhiêu?
- Một nhãn dán có giá $11. 5 nhãn dán giá bao nhiêu?
- Một nhãn dán có giá $12. 6 nhãn dán giá bao nhiêu?