Tiền bạc Bảng tính
Tên: ____________________Ngày: ____________
Hướng dẫn: Đếm tiền xu và hóa đơn, thực hiện tiền lẻ và giải các bài toán về tiền bạc.
20 vấn đề
- Một bánh quy có giá $6. 9 bánh quy giá bao nhiêu?
- Một nhãn dán có giá $9. 3 nhãn dán giá bao nhiêu?
- Một hộp nước trái cây có giá $10. 6 hộp nước trái cây giá bao nhiêu?
- Một nhãn dán có giá $4. 2 nhãn dán giá bao nhiêu?
- $7.9 + $1.9 = ______
- Một bút chì có giá $2. 5 bút chì giá bao nhiêu?
- Một sổ tay có giá $15. 5 sổ tay giá bao nhiêu?
- Một cục tẩy có giá $4. 5 cục tẩy giá bao nhiêu?
- $13.2 + $19.5 = ______
- $12.9 + $9.5 = ______
- $20.2 + $18.3 = ______
- Một hộp nước trái cây có giá $5. 8 hộp nước trái cây giá bao nhiêu?
- Một cục tẩy có giá $6. 2 cục tẩy giá bao nhiêu?
- Một bút chì có giá $13. 8 bút chì giá bao nhiêu?
- $11.3 + $18 = ______
- $11.8 + $11.8 = ______
- $13.9 + $17.4 = ______
- $10.9 + $4.8 = ______
- $10.9 + $13.5 = ______
- Một sổ tay có giá $13. 9 sổ tay giá bao nhiêu?