Tiền bạc Bảng tính
Tên: ____________________Ngày: ____________
Hướng dẫn: Đếm tiền xu và hóa đơn, thực hiện tiền lẻ và giải các bài toán về tiền bạc.
20 vấn đề
- Một nhãn dán có giá $10. 7 nhãn dán giá bao nhiêu?
- Một bút chì có giá $8. 7 bút chì giá bao nhiêu?
- Một cục tẩy có giá $2. 4 cục tẩy giá bao nhiêu?
- $6.2 + $18.2 = ______
- Một bút chì có giá $13. 5 bút chì giá bao nhiêu?
- Một bánh quy có giá $9. 5 bánh quy giá bao nhiêu?
- $7.5 + $3.4 = ______
- Một bút chì có giá $2. 5 bút chì giá bao nhiêu?
- Một hộp nước trái cây có giá $8. 9 hộp nước trái cây giá bao nhiêu?
- $8.5 + $18.3 = ______
- Một cục tẩy có giá $6. 4 cục tẩy giá bao nhiêu?
- $13.8 + $17.2 = ______
- Một bút chì có giá $6. 2 bút chì giá bao nhiêu?
- $16.2 + $16.4 = ______
- $16.5 + $11.4 = ______
- Một bánh quy có giá $12. 3 bánh quy giá bao nhiêu?
- $7.2 + $11 = ______
- Một bút chì có giá $12. 3 bút chì giá bao nhiêu?
- Một bánh quy có giá $5. 2 bánh quy giá bao nhiêu?
- $16.2 + $5 = ______