Tiền bạc Bảng tính
Tên: ____________________Ngày: ____________
Hướng dẫn: Đếm tiền xu và hóa đơn, thực hiện tiền lẻ và giải các bài toán về tiền bạc.
20 vấn đề
- $11.4 + $11.1 = ______
- Một bút chì có giá $15. 6 bút chì giá bao nhiêu?
- $11.3 + $14.9 = ______
- Một sổ tay có giá $2. 6 sổ tay giá bao nhiêu?
- Một cục tẩy có giá $6. 2 cục tẩy giá bao nhiêu?
- Một bút chì có giá $5. 7 bút chì giá bao nhiêu?
- Một nhãn dán có giá $5. 5 nhãn dán giá bao nhiêu?
- $3.1 + $3.3 = ______
- $9.6 + $20.5 = ______
- Một bánh quy có giá $7. 7 bánh quy giá bao nhiêu?
- $8 + $15.7 = ______
- $12.7 + $4.8 = ______
- Một nhãn dán có giá $11. 2 nhãn dán giá bao nhiêu?
- Một sổ tay có giá $9. 9 sổ tay giá bao nhiêu?
- $1.4 + $17.7 = ______
- $17.2 + $16.9 = ______
- Một cục tẩy có giá $13. 3 cục tẩy giá bao nhiêu?
- Một cục tẩy có giá $2. 5 cục tẩy giá bao nhiêu?
- Một nhãn dán có giá $7. 9 nhãn dán giá bao nhiêu?
- Một hộp nước trái cây có giá $11. 3 hộp nước trái cây giá bao nhiêu?