Tiền bạc Bảng tính
Tên: ____________________Ngày: ____________
Hướng dẫn: Đếm tiền xu và hóa đơn, thực hiện tiền lẻ và giải các bài toán về tiền bạc.
20 vấn đề
- Một bánh quy có giá $15. 8 bánh quy giá bao nhiêu?
- $12.1 + $17.7 = ______
- $2.3 + $19.3 = ______
- $11.5 + $9.7 = ______
- $6.9 + $11.2 = ______
- Một hộp nước trái cây có giá $4. 3 hộp nước trái cây giá bao nhiêu?
- $2.4 + $7.9 = ______
- $12.4 + $7.2 = ______
- Một hộp nước trái cây có giá $9. 9 hộp nước trái cây giá bao nhiêu?
- Một cục tẩy có giá $5. 3 cục tẩy giá bao nhiêu?
- $16.4 + $20.9 = ______
- Một cục tẩy có giá $12. 6 cục tẩy giá bao nhiêu?
- Một bánh quy có giá $7. 5 bánh quy giá bao nhiêu?
- $2.4 + $4.8 = ______
- $4.9 + $14.6 = ______
- $20.1 + $12.8 = ______
- Một bánh quy có giá $7. 2 bánh quy giá bao nhiêu?
- Một sổ tay có giá $12. 3 sổ tay giá bao nhiêu?
- Một nhãn dán có giá $9. 5 nhãn dán giá bao nhiêu?
- $12.3 + $5.6 = ______