Tiền bạc Bảng tính
Tên: ____________________Ngày: ____________
Hướng dẫn: Đếm tiền xu và hóa đơn, thực hiện tiền lẻ và giải các bài toán về tiền bạc.
20 vấn đề
- Một sổ tay có giá $13. 7 sổ tay giá bao nhiêu?
- $10.5 + $2.9 = ______
- Một cục tẩy có giá $4. 4 cục tẩy giá bao nhiêu?
- Một cục tẩy có giá $7. 8 cục tẩy giá bao nhiêu?
- Một bút chì có giá $13. 2 bút chì giá bao nhiêu?
- Một nhãn dán có giá $2. 8 nhãn dán giá bao nhiêu?
- Một hộp nước trái cây có giá $13. 9 hộp nước trái cây giá bao nhiêu?
- $14.5 + $2.8 = ______
- $9.8 + $3.7 = ______
- $19.4 + $20.8 = ______
- $6.5 + $1 = ______
- Một bút chì có giá $7. 9 bút chì giá bao nhiêu?
- Một hộp nước trái cây có giá $14. 8 hộp nước trái cây giá bao nhiêu?
- $3.4 + $11.3 = ______
- Một nhãn dán có giá $9. 4 nhãn dán giá bao nhiêu?
- $1.3 + $9.4 = ______
- Một bánh quy có giá $5. 2 bánh quy giá bao nhiêu?
- Một cục tẩy có giá $7. 4 cục tẩy giá bao nhiêu?
- Một sổ tay có giá $5. 6 sổ tay giá bao nhiêu?
- Một nhãn dán có giá $12. 8 nhãn dán giá bao nhiêu?